Tatanol Forte (150 viên) - Paracetamol 650mg Pymepharco

140,000 đ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ đại học tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ xin liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Cam kết sản phẩm chất lượng, chính hãng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Phí vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg).


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2025-04-01 11:09:52

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-23230-15
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Viên nén
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

Trong bài viết này, Dược Phẩm TAP giới thiệu đến quý khách hàng sản phẩm Tatanol Forte (150 viên) 650mg Pymepharco được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm PYMEPHARCO (Việt Nam).

Tatanol Forte (150 viên) 650mg Pymepharco là thuốc gì?

  • Tatanol Forte 650mg Pymepharco là một loại thuốc giảm đau và hạ sốt được sản xuất tại Việt Nam. Mỗi viên thuốc chứa 650mg hoạt chất Paracetamol, giúp làm giảm cơn đau từ nhẹ đến vừa, bao gồm các triệu chứng như đau đầu, đau cơ, và cảm cúm. Sản phẩm này được đóng gói dưới dạng hộp 150 viên, thuận tiện cho việc sử dụng lâu dài. Tatanol Forte không chỉ giúp hạ sốt mà còn hỗ trợ điều trị các cơn đau do nhiều nguyên nhân khác nhau. Để đảm bảo an toàn và hiệu quả, người dùng nên tuân thủ đúng liều lượng khuyến cáo và tham khảo ý kiến bác sĩ khi cần thiết.

Thành Phần

  • Paracetamol 650mg

Tác Dụng

  • Paracetamol có tác dụng giảm đau, hạ sốt hiệu quả và có thể dùng thay thế aspirin, tuy nhiên nó không có tác dụng kháng viêm.

Chỉ định của Tatanol Forte (150 viên) 650mg Pymepharco

  • Bệnh nhân bị sốt trên 38,5 độ C do mọi nguyên nhân.
  • Người bệnh bị đau mức độ nhẹ-vừa: nhức đầu, đau do cảm lạnh và cảm cúm, đau họng, đau do hành kinh, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau nửa đầu, đau do viêm xương khớp.

Liều dùng và cách dùng thuốc Tatanol Forte (150 viên) 650mg Pymepharco

  • Cách dùng: 
    • Để đạt hiệu quả, nên dùng Tatanol forte 650mg theo đường uống. Người bệnh uống với một lượng nước vừa đủ vào thời điểm trước bữa ăn hoặc sau bữa ăn.
  • Liều dùng: 
    • Tatanol forte 650mg được sử dụng cho người lớn và thanh thiếu niên (≥12 tuổi) với liều dùng: 1 viên/ lần, ngày có thể dùng nhiều lần. Tuy nhiên, mỗi lần cách nhau tối thiểu 4 tiếng và không dùng quá 6 viên/ ngày.
    • Với trẻ em 6-12 tuổi uống nửa viên/lần, ngày có thể uống 3-4 lần và lưu ý không uống quá 2 viên trong vòng 24 giờ.

Chống chỉ định

Không sử dụng Tatanol Forte (150 viên) 650mg Pymepharco khi thuộc trường hợp:

  • Bệnh nhân bị dị ứng hay mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Người bệnh thiếu máu,đang hoặc có tiền sử thiếu hụt men G6PD.
  • Bệnh nhân có tiền sử/đang mắc bệnh tim, thận, suy giảm chức năng gan.

Tác dụng phụ của Tatanol Forte (150 viên) 650mg Pymepharco

  • Tatanol Forte (150 viên) 650mg Pymepharco có thể gây ra một số tác dụng phụ cần lưu ý trong quá trình sử dụng. Thường gặp nhất là các phản ứng dị ứng như mày đay, ban da, hoặc tổn thương gan nếu dùng quá liều. Một số tác dụng phụ ít gặp bao gồm buồn nôn, rối loạn tạo máu, và các bệnh thận khi dùng thuốc kéo dài. Hiếm gặp hơn là các phản ứng nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng Lyell, và mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính. Nếu xuất hiện bất kỳ triệu chứng bất thường nào, người bệnh nên ngừng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ ngay lập tức.

Sản phẩm tương tự:

  • Các sản phẩm tương tự Tatanol Forte 650mg Pymepharco có thể kể đến như Ultradol, Pharbacol Extra, và Taphenplus 500. Đây đều là những loại thuốc giảm đau, hạ sốt với thành phần hoạt chất chính tương tự, được sử dụng phổ biến để điều trị các triệu chứng đau đầu, đau cơ, cảm sốt và đau do viêm. Mỗi sản phẩm mang đến hiệu quả điều trị khác nhau tùy theo tình trạng sức khỏe và liều lượng phù hợp. Người bệnh nên tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ để lựa chọn sản phẩm phù hợp nhất với nhu cầu sử dụng.

Câu hỏi thường gặp

Thuốc Tatanol Forte (150 viên) 650mg của Pymepharco có giá khoảng 140.000VND (Hộp 30 vỉ x 5 viên). Giá có thể dao động tùy theo thời điểm, vì vậy hãy liên hệ với chúng tôi để được báo giá tốt nhất. Thông tin liên hệ:

  • Hotline: 0971.899.466
  • Zalo: 090.179.6388
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo không thể thay thế cho lời khuyên y tế. Vì vậy, việc sử dụng sản phẩm cần đi kèm với sự tư vấn và hướng dẫn từ bác sĩ chuyên môn.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ