Pabemin Pharimexco

90,000 đ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ đại học tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ xin liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Cam kết sản phẩm chất lượng, chính hãng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Phí vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg).


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2025-04-26 12:37:52

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-27840-17
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Cốm
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

Trong bài viết này, Dược Phẩm TAP giới thiệu đến quý khách hàng sản phẩm Pabemin được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Cửu Long.

Pabemin là thuốc gì?

Pabemin là thuốc có công dụng giảm đau, hạ sốt cho người lớn và trẻ em bị cảm cúm, cảm lạnh. Thành phần chính của Pabemin là Paracetamol 325mg và Clorpheniramin maleat 2mg, sự kết hợp của 2 thành phần này giúp người dùng thuốc nhanh chóng cảm nhận được hiệu quả hơn so với việc chỉ dùng thuốc có duy nhất 1 thành phần đơn liệu. Thuốc bào chế dạng cốm, chỉ cần hòa tan với nước, khuấy đều và mỗi lần uống cách nhau từ 4 đến 6 giờ. Lưu ý, đối với tình trạng đau nhức kéo dài trên 5 ngày và sốt cao kéo dài liên tục trên 3 ngày thì nên dừng thuốc và hỏi ý kiến bác sĩ để sử dụng thuốc khác.

  • Số đăng ký: VD-27840-17

  • Quy cách đóng gói: Hộp 30 gói x 2,5g

  • Xuất xứ: Việt Nam

Pabemin có tác dụng gì?

  • Sốt từ nhẹ đến vừa, cảm lạnh, ho, sổ mũi.

Chỉ định

  • Thuốc được chỉ định điều trị cho các trường hợp sốt từ nhẹ đến vừa, cảm lạnh, ho và sổ mũi.

Liều dùng và cách dùng Pabemin

  • Liều dùng:

    • Cách mỗi 4-6 giờ uống một lần, không sử dụng quá 5 lần/ngày. Nếu cơn đau kéo dài quá 5 ngày, sốt cao trên 39 độ C, sốt kéo dài quá 3 ngày hoặc sốt tái phát: Không nên tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến bác sĩ.

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1-2 gói/lần.

    • Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Uống 1 gói/lần.

    • Trẻ em dưới 6 tuổi: Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

  • Cách dùng:

    • Hòa tan thuốc cốm vào nước, khuấy đều trước khi dùng

Không sử dụng Pabemin khi nào?

  • Dị ứng với Paracetamol hoặc Chlorpheniramine: Những người mẫn cảm hoặc có tiền sử dị ứng với Paracetamol, Chlorpheniramine hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc không được sử dụng.

  • Bệnh nhân mắc bệnh gan nặng: Do Paracetamol được chuyển hóa tại gan, bệnh nhân suy gan nặng có nguy cơ cao bị ngộ độc gan nếu dùng thuốc.

  • Bệnh nhân tăng nhãn áp góc đóng: Chlorpheniramine có thể làm tăng áp lực trong mắt, gây nguy hiểm cho những người mắc bệnh này.

Thận trọng khi sử dụng Pabemin

  • Bệnh nhân suy gan hoặc suy thận: Cần điều chỉnh liều Paracetamol vì sự thải trừ thuốc qua gan và thận có thể bị giảm.

  • Người cao tuổi: Chlorpheniramine có thể gây buồn ngủ và chóng mặt, đặc biệt là ở người cao tuổi, dễ dẫn đến ngã hoặc chấn thương.

  • Bệnh nhân mắc bệnh tim mạch: Chlorpheniramine có thể gây tăng nhịp tim hoặc gây ra các vấn đề về huyết áp ở những người có bệnh tim mạch.

  • Người bị loét dạ dày, phì đại tuyến tiền liệt: Chlorpheniramine có thể làm trầm trọng thêm các triệu chứng của những bệnh lý này.

Tác dụng không mong muốn của Pabemin

  • Paracetamol:

    • Hiếm gặp nhưng có thể có: phản ứng dị ứng như phát ban, ngứa, phù nề.

    • Tổn thương gan nếu dùng quá liều hoặc sử dụng dài ngày.

  • Chlorpheniramine:

    • Buồn ngủ, mệt mỏi, chóng mặt.

    • Khô miệng, khô mũi, táo bón.

    • Mất tập trung, giảm khả năng phản ứng nhanh.

Tương tác có thể xảy ra

  • Rượu: Cả Paracetamol và Chlorpheniramine đều tương tác với rượu. Rượu làm tăng nguy cơ tổn thương gan khi dùng Paracetamol và làm tăng tác dụng ức chế thần kinh trung ương của Chlorpheniramine, gây buồn ngủ quá mức.

  • Thuốc an thần và chống trầm cảm: Chlorpheniramine có thể tăng cường tác dụng ức chế thần kinh của các loại thuốc này, dẫn đến tăng nguy cơ buồn ngủ và suy giảm thần kinh.

  • Thuốc chống đông máu (như warfarin): Paracetamol có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu nếu sử dụng dài ngày, cần theo dõi cẩn thận.

  • Thuốc kháng cholinergic: Chlorpheniramine có thể tăng cường tác dụng kháng cholinergic của các thuốc như atropine, dẫn đến táo bón, khô miệng, và bí tiểu.

Sản phẩm có thể thay thế cho Pabemin


Câu hỏi thường gặp

Pabemin của Công ty Cổ phần Dược phẩm Cửu Long có giá khoảng 90.000 VNĐ (Hộp 30 gói x 2,5g). Giá có thể dao động tùy theo thời điểm, vì vậy hãy liên hệ với Dược Phẩm TAP chúng tôi để được báo giá tốt nhất. Thông tin liên hệ:

- Hotline: 0971.899.466

- Zalo: 090.179.6388

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo không thể thay thế cho lời khuyên y tế. Vì vậy, việc sử dụng sản phẩm cần đi kèm với sự tư vấn và hướng dẫn từ bác sĩ chuyên môn.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ